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MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA – DESEMBA), 2025 KWA MKOA WA MARA 

Umetolewa: (11/09/2025) 

 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Desemba, 2025; athari na ushauri kwa sekta 

mbalimbali katika mkoa wa Mara na wilaya zake: 

 

(I) Ngazi ya Mkoa 

 
Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2025 kwa mkoa wa Mara. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa mvua 

za msimu wa Vuli katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Mara. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi 

Oktoba hadi Desemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa. 

 

Dondoo 

(i). Kwa ujumla mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Mara. 

(ii). Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2025. 

(iii). Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026. 

(iv). Vipindi virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu wa Vuli, 2025. 

 

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za Wastani hadi Chini ya Wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa Mara.  

 

Angalizo:  

Izingatiwe kuwa matukio ya hali mbaya ya hewa ikiwemo vipindi vya mvua kubwa yanaweza kujitokeza hata katika maeneo 
yanayotarajiwa kupata mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani. 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
(II) Ngazi ya Wilaya 
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa 

na Wilaya zake 

 

 
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa: 

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma, 
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE, 

S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610 
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz 
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MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA – DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA MUSOMA 
Umetolewa: 11/09/2025 

 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025 ; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo 
na uvuvi katika wilaya ya Musoma. 

 

Dondoo muhimu 

(i). Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa 

katika maeneo mengi ya wilaya ya Musoma. 

(ii). Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na pili ya 

mwezi Oktoba, 2025. 

(iii). Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026. 

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu 

bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana 

na upungufu wa mvua. 

 

 

 

 
Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya 

Musoma, Mara. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Musoma  

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2025. 

Zitaisha: Mwezi Januari, 2026. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za 

Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua 

katika miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Musoma ni kati ya 

milimita 310 hadi 350. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba, 

2025. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi 

virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa 

Vuli, 2025. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko 

usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

(i). Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika 

maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa 

mazao. 

(ii). Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa 

mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza 

kujitokeza. 

(iii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa 

malisho na maji kwa ajili ya mifugo. 

Ushauri 

(iv). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za 

muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu. 

(v). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya 

uvunaji na uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana 

na upungufu wa maji unaotarajiwa.  

(vi). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za 

kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo. 

(vii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji 

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi. 

 

 

mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/


   
Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa 

na Wilaya zake 

 

 
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa: 

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma, 
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE, 

S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610 
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(II) Ngazi ya Wilaya 
 

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA – DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA RORYA 
Umetolewa: 11/09/2025 

 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025 ; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo 
na uvuvi katika wilaya ya Rorya. 

 

Dondoo muhimu 

(i). Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa 

katika maeneo mengi ya wilaya ya Rorya. 

(ii). Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na pili ya 

mwezi Oktoba, 2025. 

(iii). Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026. 

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu 

bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana 

na upungufu wa mvua. 

 

 

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya 

Rorya, Mara. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Rorya  

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2025. 

Zitaisha: Mwezi Januari, 2026. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za 

Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua 

katika miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Rorya ni kati ya 

milimita 310 hadi 390. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba, 

2025. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi 

virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa 

Vuli, 2025. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko 

usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

(i). Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika 

maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa 

mazao. 

(ii). Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa 

mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza 

kujitokeza. 

(iii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa 

malisho na maji kwa ajili ya mifugo. 

Ushauri 

(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za 

muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu. 

(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya 

uvunaji na uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana 

na upungufu wa maji unaotarajiwa.  

(iii). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za 

kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo. 

(iv). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji 

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi. 
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa 

na Wilaya zake 

 

 
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa: 

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma, 
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE, 

S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610 
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz 
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(II) Ngazi ya Wilaya 
 

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA – DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA TARIME 
Umetolewa: 11/09/2025 

 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025 ; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo 
na uvuvi katika wilaya ya Tarime. 

 

Dondoo muhimu 

(i). Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa 

katika maeneo mengi ya wilaya ya Tarime. 

(ii). Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na pili ya 

mwezi Oktoba, 2025. 

(iii). Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026. 

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu 

bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana 

na upungufu wa mvua. 

 

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya 

Tarime, Mara. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Tarime  

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2025. 

Zitaisha: Mwezi Januari, 2026. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za 

Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua 

katika miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Tarime ni kati ya 

milimita 310 hadi 390. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba, 

2025. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi 

virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa 

Vuli, 2025. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko 

usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

(i). Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika 

maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa 

mazao. 

(ii). Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa 

mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza 

kujitokeza. 

(iii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa 

malisho na maji kwa ajili ya mifugo. 

Ushauri 

(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za 

muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu. 

(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya 

uvunaji na uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana 

na upungufu wa maji unaotarajiwa.  

(iii). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za 

kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo. 

(iv). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji 

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi. 
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa 

na Wilaya zake 

 

 
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa: 

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma, 
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(II) Ngazi ya Wilaya 
 

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA – DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA BUTIAMA 
Umetolewa: 11/09/2025 

 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025 ; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo 
na uvuvi katika wilaya ya Butiama. 

 

Dondoo muhimu 

(i). Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa 

katika maeneo mengi ya wilaya ya Butiama. 

(ii). Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na pili ya 

mwezi Oktoba, 2025. 

(iii). Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026. 

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu 

bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana 

na upungufu wa mvua. 

 

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya 

Butiama, Mara. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Butiama  

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2025. 

Zitaisha: Mwezi Januari, 2026. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za 

Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua 

katika miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Butiama ni kati ya 

milimita 310 hadi 390. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba, 

2025. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi 

virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa 

Vuli, 2025. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko 

usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

(i). Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika 

maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa 

mazao. 

(ii). Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa 

mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza 

kujitokeza. 

(iii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa 

malisho na maji kwa ajili ya mifugo. 

Ushauri 

(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za 

muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu. 

(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya 

uvunaji na uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana 

na upungufu wa maji unaotarajiwa.  

(iii). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za 

kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo. 

(iv). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji 

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi. 
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa 

na Wilaya zake 

 

 
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa: 

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma, 
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(II) Ngazi ya Wilaya 
 

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA – DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA SERENGETI 
Umetolewa: 11/09/2025 

 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025 ; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo 
na uvuvi katika wilaya ya Serengeti. 

 

Dondoo muhimu 

(i). Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa 

katika maeneo mengi ya wilaya ya Serengeti. 

(ii). Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na pili ya 

mwezi Oktoba, 2025. 

(iii). Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026. 

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu 

bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana 

na upungufu wa mvua. 

 

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya 

Serengeti, Mara. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Serengeti  

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2025. 

Zitaisha: Mwezi Januari, 2026. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za 

Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua 

katika miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Serengeti ni kati ya 

milimita 270 hadi 390. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba, 

2025. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi 

virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa 

Vuli, 2025. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko 

usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

(i). Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika 

maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa 

mazao. 

(ii). Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa 

mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza 

kujitokeza. 

(iii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa 

malisho na maji kwa ajili ya mifugo. 

Ushauri 

(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za 

muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu. 

(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya 

uvunaji na uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana 

na upungufu wa maji unaotarajiwa.  

(iii). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za 

kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo. 

(iv). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji 

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi. 
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa 

na Wilaya zake 

 

 
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa: 

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma, 
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE, 

S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610 
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz 

 

(IMETHIBITISHWA – ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga) 

                      727N – 01/2023 

(II) Ngazi ya Wilaya 
 

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA – DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA BUNDA 
Umetolewa: 11/09/2025 

 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025 ; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo 
na uvuvi katika wilaya ya Bunda. 

 

Dondoo muhimu 

(i). Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa 

katika maeneo mengi ya wilaya ya Bunda. 

(ii). Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na pili ya 

mwezi Oktoba, 2025. 

(iii). Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026. 

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu 

bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana 

na upungufu wa mvua. 

 

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya 

Bunda, Mara. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Bunda  

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2025. 

Zitaisha: Mwezi Januari, 2026. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za 

Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua 

katika miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Bunda ni kati ya 

milimita 310 hadi 350. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba, 

2025. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi 

virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa 

Vuli, 2025. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko 

usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

(i). Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika 

maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa 

mazao. 

(ii). Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa 

mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza 

kujitokeza. 

(iii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa 

malisho na maji kwa ajili ya mifugo. 

Ushauri 

(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za 

muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu. 

(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya 

uvunaji na uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana 

na upungufu wa maji unaotarajiwa.  

(iii). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za 

kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo. 

(iv). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji 

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi. 
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